shafi_banner

Labarai

Shin kun san irin magungunan kashe kwari da ake amfani da su wajen kashe kwari?

Magungunan kashe kwari Ana ƙara wasu sinadarai masu taimako yayin sarrafawa ko amfani da magungunan kashe kwari don inganta halayensu na sinadarai, wanda aka fi sani da magungunan kashe kwari. Duk da cewa magungunan kashe kwari ba su da wani tasiri ko kaɗan, suna iya yin tasiri sosai ga ingancin maganin kwari. Tare da yawan amfani da magungunan kashe kwari da haɓaka su, nau'insu ya ci gaba da faɗaɗa, wanda hakan ya sa zaɓin magungunan kashe kwari da suka dace ya zama babban ƙalubale na biyu ga manoma bayan zaɓar magungunan kashe kwari da kansu.

 

1.Adjuvants Waɗanda Ke Taimakawa Wajen Yaɗuwar Sinadaran Aiki;

· Masu Cikawa da Masu ɗaukar kaya;

Waɗannan su ne ma'adanai masu ƙarfi marasa aiki, waɗanda aka yi da tsire-tsire, ko kayan roba da aka ƙara yayin sarrafa magungunan kashe kwari masu ƙarfi don daidaita yawan samfurin ƙarshe ko inganta yanayin jikinsa. Ana amfani da abubuwan cikawa don narke sinadarin aiki da haɓaka yaɗuwarsa, yayin da masu ɗaukar kaya kuma suna taimakawa wajen sha ko ɗaukar abubuwan da suka dace. Misalan gama gari sun haɗa da yumbu, ƙasa mai kama da ƙasa, kaolin, da yumbu mai tukwane.

Masu cikawa galibi abubuwa ne marasa tsari kamar yumbu, yumbun tukwane, kaolin, ƙasa mai kama da diatomaceous, pyrophyllite, da foda talcum. Babban aikinsu shine su narke sinadarin da ke aiki sannan su sha shi. Ana amfani da su galibi wajen samar da foda, foda mai laushi, granules, da granules masu narkewa a ruwa. Haɗin takin maganin kwari da narkakken ruwa da aka fi sani a yanzu. (ko "takin magani") suna amfani da takin zamani a matsayin masu ɗaukar magungunan kashe kwari, suna haɗa su biyun don cimma amfani iri ɗaya.

;Masu jigilar kaya ba wai kawai yana narke sinadarin aiki ba, har ma yana taimakawa wajen sha shi, yana taka muhimmiyar rawa wajen kwanciyar hankali na tsari.

 

·sinadaran narkewa;

Abubuwan da ake amfani da su wajen narkar da sinadaran magungunan kashe kwari masu aiki, wanda hakan ke sauƙaƙa sarrafa su da amfani da su. Sinadaran da ake amfani da su a yau da kullum sun haɗa da xylene, toluene, benzene, methanol, da petroleum ether. Ana amfani da su ne musamman wajen samar da sinadaran da za a iya fitar da su daga iska (EC). Manyan buƙatu sun haɗa da ƙarfin narkewa mai ƙarfi, ƙarancin guba, babban wurin walƙiya, rashin ƙonewa, ƙarancin farashi, da kuma yawan samuwa.

 

·Masu ƙara kuzari;

Abubuwan da ke daidaita watsawar ruwa ɗaya da ba a iya misaltawa (misali, mai) zuwa wani (misali, ruwa) a matsayin ƙananan ɗigo, suna samar da emulsion mai haske ko rabin-opaque. Waɗannan ana kiransu emulsifiers. Misalan da aka saba amfani da su sun haɗa da esters ko ethers na tushen polyoxyethylene (misali, man castor polyoxyethylene ether, alkylphenol polyethylene ether), man ja na Turkiyya, da sodium dilaurate diglyceride. Ana amfani da su sosai a cikin abubuwan da za a iya misaltawa, tsarin emulsion na ruwa, da microemulsions.

 

·Masu rarrabawa;

Ana amfani da surfactants a cikin magungunan kashe kwari don hana taruwar ƙwayoyin cuta masu ƙarfi a cikin tsarin watsawa mai ƙarfi da ruwa, yana tabbatar da dakatarwarsu ta dogon lokaci a cikin ruwa. Misalan sun haɗa da sodium lignosulfonate da NNO. Ana amfani da su galibi wajen samar da foda mai laushi, granules masu narkewar ruwa, da dakatarwar ruwa.

Shin kun san irin magungunan kashe kwari da ake amfani da su?


Lokacin Saƙo: Oktoba-15-2025