shafi_banner

Labarai

Me ya sa karuwa a cikin surfactant maida hankali kai ga wuce kima kumfa samuwar?

Lokacin da iska ta shiga cikin ruwa, tun da ba ya narkewa a cikin ruwa, sai ta kan raba kumfa da yawa ta hanyar ruwa a ƙarƙashin ƙarfi na waje, yana samar da tsari iri-iri. Da zarar iska ta shiga cikin ruwa kuma ta samar da kumfa, wurin hulɗa tsakanin iskar gas da ruwa yana ƙaruwa, kuma makamashin kyauta na tsarin shima yana tashi daidai.

 

Mafi ƙasƙanci ya yi daidai da abin da muke magana akai a matsayin mahimmancin micelle (CMC). Saboda haka, lokacin da surfactant maida hankali kai CMC, akwai isassun adadin surfactant kwayoyin a cikin tsarin zuwa densely jeri a kan ruwa surface, forming wani rata-free monomolecular film Layer. Wannan yana rage tashin hankalin saman tsarin. Lokacin da tashin hankali ya ragu, makamashi na kyauta da ake buƙata don samar da kumfa a cikin tsarin kuma yana ragewa, yin kumfa mafi sauƙi.

 

A cikin samarwa da aikace-aikacen aikace-aikacen, don tabbatar da kwanciyar hankali na emulsion da aka shirya a lokacin ajiya, ana daidaita maida hankali na surfactant sau da yawa sama da mahimmancin micelle mai mahimmanci. Duk da yake wannan yana haɓaka kwanciyar hankali na emulsion, har ila yau yana da wasu drawbacks. Wuce kima surfactants ba kawai rage girman tsarin ta surface tashin hankali amma kuma lullube iska shigar da emulsion, forming wani in mun gwada da m ruwa fim, kuma a kan ruwa surface, a bilayer kwayoyin film. Wannan yana hana rushewar kumfa sosai.

 

Kumfa shine tarin kumfa da yawa, yayin da kumfa yana samuwa lokacin da iskar gas ke tarwatsawa a cikin ruwa-gas a matsayin lokacin tarwatsawa da ruwa a matsayin ci gaba da lokaci. Gas ɗin da ke cikin kumfa na iya ƙaura daga wannan kumfa zuwa wancan ko kuma tserewa cikin yanayin da ke kewaye, wanda zai haifar da kumfa da bacewa.

 

Don ruwa mai tsabta ko surfactants kadai, saboda yanayin da aka haɗa da su, sakamakon fim din kumfa ba shi da elasticity, yana sa kumfa ba ta da ƙarfi kuma yana iya kawar da kai. Ka'idar Thermodynamic ta nuna cewa kumfa da aka samar a cikin ruwa mai tsabta na ɗan lokaci ne kuma yana bazuwa saboda magudanar fim.

 

Kamar yadda aka ambata a baya, a cikin ruwa na tushen coatings, banda watsawa matsakaici (ruwa), akwai kuma emulsifiers for polymer emulsification, tare da dispersants, wetting jamiái, thickeners, da sauran surfactant tushen shafi Additives. Tun da waɗannan abubuwa suna kasancewa tare a cikin tsari ɗaya, samuwar kumfa yana da yuwuwa sosai, kuma waɗannan abubuwa masu kama da surfactant suna ƙara daidaita kumfa da aka samar.

 

Lokacin da ake amfani da surfactants na ionic azaman emulsifiers, fim ɗin kumfa yana samun cajin lantarki. Saboda tsananin tursasawa tsakanin tuhume-tuhumen, kumfa suna ƙin tattarawa, suna murkushe aiwatar da ƙananan kumfa suna haɗuwa zuwa manyan sannan kuma su ruguje. Sakamakon haka, wannan yana hana kawar da kumfa kuma yana daidaita kumfa.

 

Tuntube mu!

 

Me ya sa karuwa a cikin surfactant maida hankali kai ga wuce kima kumfa samuwar


Lokacin aikawa: Nuwamba-06-2025